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Waziri wa Viwanda na Biashara Mhe. Dkt. Selemani Saidi Jafo (Mb.) ameunda Kamati ya 
Wajumbe kutoka Taasisi mbalimbali za umma na binafsi itakayofanya kazi kwa siku 30 kwa 
ajili ya kufuatilia na kuhakikisha raia wa kigeni hawajihusishi na biashara zinazopaswa 
kufanywa na Wazawa jambo ambalo limekuwa likilalamikiwa na Wafanyabiashara 
Wazawa. 
 
Waziri Jafo ameunda Kamati hiyo ikiwa ni utekelezaji wa Maelekezo ya Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kuhusu kuhakikisha raia wa 
kigeni hawajihusishi na biashara zinazopaswa kufanywa na Wazawa, kufuatilia utoaji wa 
leseni za biashara kwa Wazawa na wageni ikiwa ni pamoja na kusajili wafanyabiashara na 
kuwa na kanzidata yao  
 
Wajumbe wa Kamati hiyo iliyoundwa kutekeleza maelekezo hayo ni kama ifuatavyo: 

i) Prof. Edda Tandi Lu,oga, Mkuu wa Chuo cha Biashara (CBE) – Mwenyekiti; 
ii) Bw. Sempheo Manongi Nyari, Mkurugenzi wa Maendeleo ya Biashara, Wizara 

ya Viwanda na Biashara – Katibu; 
iii) Bw. Francis Marco Maro, Naibu Kamishna wa Polisi – Mjumbe; 
iv) Bi. Kigongo Shile, Naibu Kamishna wa Uhamiaji - Mjumbe; 
v) Bi. Latifa Khamis Mohamed, Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Maendeleo ya 

Biashara (TANTRADE) - Mjumbe; 
vi) Bw. Gilead John Teri, Mkurugenzi Mkuu, Kituo cha Uwekezaji Tanzania (TIC) – 

Mjumbe; 
vii) Bw. Godfrey Nyaisa, Mtendaji Mkuu, Wakala wa Usajili wa Biashara na Leseni 

(BRELA) – Mjumbe; 
viii) Bw. William E. Erio, Mkurugenzi Mkuu, Tume ya Ushindani (FCC) – Mjumbe; 
ix) Bw. Ted Frank Silkiluwasha Kamishna Huduma za Ufundi, Idara ya Kodi za 

Ndani, Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) – Mjumbe; 
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x) Bi. Zubeda Masoud, Katibu Tawala Msaidizi - Viwanda, Biashara na Uwekezaji, 
Mkoa wa Dar es Salaam – Mjumbe; 

xi) Lilian Denis Francis, Kamishna Msaidizi-Vibali vya Kazi, OWM - Kazi, Ajira na 
Wenye Ulemavu – Mjumbe;   

xii) Bw. Elihuruma Mabelya, Mkurugenzi wa Jiji la Dar es Salaam – Mjumbe; 
xiii) Bw. Raphael Maganga, Afisa Mtendaji Mkuu, Shirikisho la Sekta Binafsi 

Tanzania (TPSF) - Mjumbe; 
xiv) Bw. Hamisi Livembe, Mwenyekiti wa Jumuiya ya Wafanyabiashara Tanzania – 

Mjumbe; 
xv) Bw. Severin Mushi, Mwenyekiti wa Jumuiya ya Wafanyabiashara Kariakoo – 

Mjumbe; na 
xvi) Bw. Leonce Bilauri, Mkurugenzi Msaidizi, Idara ya Itifaki, Wizara ya Mambo ya 

Nje na Ushirikiano wa Kimataifa – Mjumbe. 
  
Wajumbe wa Kamati hiyo wataongezwa kwa kadri ya mahitaji yatakayobainika.  
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